ਕੰਪਿਊਟਰ ', ਸਾਮਾਨ ਦੇ
ਪਰੋਸੈਸਰ ਨੂੰ Intel ਬਨਾਮ AMD: ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਅਤੇ ਮਾਡਲ ਦੀ ਤੁਲਨਾ
ਨੂੰ Intel ਬਨਾਮ AMD: ਇਸ ਲੇਖ ਵਿਚ ਸਾਨੂੰ ਅਰਧਚਾਲਕ ਚਿਪਸ ਦੇ ਦੋ ਮੋਹਰੀ ਨਿਰਮਾਤਾ ਦੇ ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ ਉਤਪਾਦ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਕਰੋ ਜਾਵੇਗਾ. ਇਸ ਵਿਚ ਇਹ ਵੀ ਆਪਣੇ ਮੌਜੂਦਾ ਕੰਪਿਊਟਿੰਗ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਦਾ ਪਤਾ, ਆਪਣੇ ਤਾਕਤ ਅਤੇ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਹੋਵੇਗਾ. ਨਾਲ ਨਾਲ, ਕੰਪਿਊਟਰ ਦੇ ਸੰਭਾਵੀ ਸੰਰਚਨਾ ਕਰਨ ਲਈ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਇਸ ਨੂੰ ਕਰਨ ਲਈ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ.
ਮੁੱਖ ਮੌਜੂਦਾ CPU ਸਾਕਟ x86
ਮਿਤੀ, ਕਰਨ ਲਈ, CPUs ਦੀ ਮੋਹਰੀ ਨਿਰਮਾਤਾ ਦੇ ਹਰੇਕ 2 ਮੌਜੂਦਾ ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ ਸਾਕਟ ਹੈ. "Intel" ਕੰਪਨੀ ਹੈ:
ਸਾਕਟ LGA 2011-v3. ਇਸ ਜੋੜ CPU ਨੂੰ ਸਾਕਟ ਦੋਨੋ ਕੰਪਿਊਟਰ enthusiasts, ਅਤੇ ਸਰਵਰ ਲਈ ਉੱਚ-ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨੂੰ ਨਿੱਜੀ ਕੰਪਿਊਟਰ ਦੀ ਕਲੀਸਿਯਾ ਨੂੰ ਅਨੁਕੂਲ ਹੈ. ਇੱਕ ਕੁੰਜੀ "ਚਿੱਪ 'ਰਾਮ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਕੰਟਰੋਲਰ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਚਾਰ-ਚੈਨਲ ਮੋਡ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਸ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਫੀਚਰ ਨੂੰ ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ ਬੇਮਿਸਾਲ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨੂੰ ਉਤਪਾਦ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਵੀ ਇਸ ਨੂੰ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਇਸ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਦੇ ਅੰਦਰ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਗਰਾਫਿਕਸ ਵਰਤ ਨਾ ਨੋਟ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ. ਉੱਚ-ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨੂੰ ਚਿਪਸ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਨੂੰ ਬਣਾਏ ਸਿਰਫ ਖੰਡਿਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਗਰਾਫਿਕਸ ਸਿਰਫ ਅਤੇ ਇਹ ਕਿ ਕੰਪਿਊਟਰ ਭਾਗ ਦੇ ਇਸ ਕਲਾਸ ਦੇ ਵਰਤਣ ਅਤੇ ਮੁਖੀ CPU ਨੂੰ ਸਾਕਟ LGA 2011 - v3.
Данная вычислительная платформа позволяет организовывать как ПК бюджетного уровня, так и высокопроизводительные вычислительные системы. ਸਾਕਟ LGA 1151. ਇਹ ਕੰਪਿਊਟਿੰਗ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਪੀਸੀ ਦੇ ਬਜਟ ਪੱਧਰ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਰਨ ਲਈ ਸਹਾਇਕ ਹੈ, ਅਤੇ ਉੱਚ-ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨੂੰ ਕੰਪਿਊਟਰ ਸਿਸਟਮ. ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ, ਮੈਮੋਰੀ ਕੰਟਰੋਲਰ ਇੱਕ ਵੱਧ 2-ਚੈਨਲ ਮੋਡ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ. оснащен интегрированной видеокартой, которая отлично «впишется» в офисный или бюджетный системный блок. ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ, LGA 1151 ਵਿਚ ਲਗਭਗ ਹਰ CPU ਨੂੰ ਇੱਕ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਗਰਾਫਿਕਸ ਕਾਰਡ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਹੈ "ਫਿੱਟ" ਦਫ਼ਤਰ ਜ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ ਸਿਸਟਮ ਯੂਨਿਟ ਨਾਲ ਲੈਸ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ. но выигрывает у любого из решений АМД. ਇਸ ਸਾਕਟ ਦੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਦੀ ਪਿਛਲੀ LGA 2011-v3 ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਪਰ AMD ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦੀ ਕਿਸੇ ਵੀ 'ਚ ਜਿੱਤ ਹਾਰਦਾ ਹੈ. ХХХ, то преимущество, как в производительности, так и в энергоэффективности, будет именно за продукцией первой компании. ਇਸ ਲਈ, ਜਦ ਨੂੰ Intel i5 ਬਨਾਮ AMD ਐਕਸ-8 XXX ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ, ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ਅਤੇ ਊਰਜਾ ਕੁਸ਼ਲਤਾ ਵਿੱਚ ਫਾਇਦਾ ਹੈ, ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਉਤਪਾਦਨ ਦੇ ਲਈ ਹੋਵੇਗਾ.
ਬਦਲੇ ਵਿੱਚ, AMD ਸਰਗਰਮੀ ਅੱਜ ਹੇਠ CPU ਦੀ ਸਾਕਟ ਪ੍ਰਚਾਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ:
ਮਾਈਕਰੋ ਜੰਤਰ ਦੇ ਡਿਵੈਲਪਰ 'ਤੇ ਮੁੱਖ ਕੰਪਿਊਟਿੰਗ ਪਲੇਟਫਾਰਮ - ਦੁਪਹਿਰ 3+ ਹੈ. которые могут включать от 4 до 8 вычислительных модулей. ਇਸ ਵਿੱਚ ਸਭ ਲਾਭਕਾਰੀ CPU ਨੂੰ - FX ਚਿੱਪ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ 4 8 ਕੰਪਿਊਟੇਸ਼ਨਲ ਮੋਡੀਊਲ ਤੱਕ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ ਹੈ. может максимально функционировать в двухканальном режиме. LGA 1151 ਵਿੱਚ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ AM3 ਵਿਚ ਰੈਮ ਕੰਟਰੋਲਰ, ਵਿਚ Max ਫੰਕਸ਼ਨ ਦੋਹਰਾ ਚੈਨਲ ਢੰਗ ਹੈ. а вот LGA 1151 может похвастаться поддержкой уже новейшей и наиболее быстродействующей DDR4. ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ 'ਚ ਸਾਨੂੰ ਵਿਰਾਸਤ ਰੈਮ ਮਿਆਰੀ ਲਈ ਸਹਿਯੋਗ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ - DDR3 ਹੈ, ਪਰ LGA 1151 ਦਾ ਮਾਣ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੈ, ਸਹਿਯੋਗ ਨੂੰ ਨਵੀਨਤਮ ਅਤੇ ਸਭ ਉੱਚ-ਗਤੀ DDR4 ਹੈ. ХХХ, то даже флагманские решения последней будут существенно проигрывать по производительности. ਇਸ ਲਈ, ਜੇ ਸਾਨੂੰ ਸਭ ਹਾਲ ਨੂੰ Intel i5 ਬਨਾਮ AMD ਐਕਸ-9 XXX, ਬਾਅਦ ਦੇ ਵੀ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਹੱਲ ਹੈ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਕਰੋ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਕਾਰਜਕੁਸ਼ਲਤਾ ਵਿੱਚ ਗੁਆ ਨੂੰ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ. ਵੀ ਇਸ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਦੇ ਤੌਰ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਗਰਾਫਿਕਸ ਲਈ ਸਹਿਯੋਗ ਹੈ. LGA 1151, встроенное графическое ядро в этом случае водит в состав материнской платы, а не интегрировано в полупроводниковый кристалл ЦПУ. ਪਰ, ਇਸ ਮਾਮਲੇ 'ਚ ਵੀ ਇਹੀ LGA 1151 ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਗਰਾਫਿਕਸ ਕੋਰ ਨੂੰ ਇਸ ਦੇ ਉਲਟ' ਚ ਇਸ ਨੂੰ ਮਦਰਬੋਰਡ ਵਿੱਚ ਅਗਵਾਈ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਅਰਧਚਾਲਕ ਚਿੱਪ ਨਾਲ CPU ਵਿੱਚ ਜੋੜਿਆ ਦੀ ਬਜਾਏ.
FM2 +. ਦੀ ਤਾਰੀਖ ਨੂੰ ਸਭ ਹਾਲ, AMD CPU ਦੀ ਸਾਕਟ FM2 + ਹੈ. ਇਸ ਦਾ ਮੁੱਖ ਸਥਾਨ ਹੈ - ਇਸ ਨੂੰ ਖਰਚ ਮਲਟੀਮੀਡੀਆ ਸਟੇਸ਼ਨ, ਦਫ਼ਤਰ ਜ ultrabudgetary ਕੰਪਿਊਟਰ 'ਹੈ. FM2+ - это очень производительная интегрированная подсистема, которая по быстродействию может на равных конкурировать с дискретными видеокартами начального уровня и существенно опережает продукты такого класса у «Интел». FM2 + ਦੀ ਮੁੱਖ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਹੈ - ਇਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਲਾਭਕਾਰੀ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਸਬ-ਸਿਸਟਮ ਜੋ ਗਤੀ ਦੇ ਵਿਚ "intel" ਵਿਚ ਖੰਡਿਤ ਗਰਾਫਿਕਸ ਇੰਦਰਾਜ਼-ਪੱਧਰ ਉਤਪਾਦ ਦੇ ਨਾਲ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਸ ਕਲਾਸ ਦੇ ਕਾਫ਼ੀ ਅੱਗੇ ਹੈ. ਪਰ ਇੱਥੇ ਇਸ ਸਾਕਟ ਦੀ ਸਫਲਤਾ ਦੇ ਲਈ ਸੀਮਿਤ ਕਾਰਕ ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ ਅਰਧਚਾਲਕ ਹੱਲ ਦੇ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹਿੱਸਾ ਹੈ ਹੈ. неоправданно. ਇਸ ਲਈ, ਦੇ ਪ੍ਰਸੰਗ ਵਿਚ ਕੁਨੈਕਟਰ ਨੂੰ ਵਰਤਣ ਦੀ ਇੱਕ ਖੇਡ ਪਲੇਟਫਾਰਮ , ਵੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਪੱਧਰ ਪੂਰੀ ਜਾਇਜ਼.
LGA 1151. ਕੁੰਜੀ ਫੀਚਰ
ਇਹ ਕੰਪਿਊਟਿੰਗ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਅੱਜ ਡੈਸਕਟਾਪ ਕੰਪਿਊਟਰ ਦੀ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮੋਹਰੀ ਸਥਿਤੀ ਰੱਖਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਪਹਿਲੇ ਦੇ ਪਾਸੇ 'ਤੇ ਨੂੰ Intel ਬਨਾਮ AMD ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਵਿਚ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਫਾਇਦਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ. ਦੋਨੋ ਮਾਤਰਾ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਗੁਣਵੱਤਾ ਵਿੱਚ. встроенным контроллером ОЗУ стандарта DDR4, обязательным наличием графической подсистемы и кеш-памятью, включающей три уровня в обязательном порядке. ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਕੰਟਰੋਲਰ RAM DDR4 ਮਿਆਰੀ, ਗਰਾਫਿਕਸ ਸਿਸਟਮ ਅਤੇ ਕੈਸ਼ ਮੈਮੋਰੀ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰੀ ਮੌਜੂਦਗੀ, ਤਿੰਨ ਪੱਧਰ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੈ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ: ਪਿਛਲੇ ਦੇਖਿਆ ਸੀ, ਇਸ ਨੂੰ AM3 ਅਤੇ FM2 + ਦੇ ਚਿਹਰੇ ਵਿਚ ਸਿੱਧੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿਚ ਦਿੱਤੇ ਫਾਇਦੇ ਮਾਣ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੈ. , а также их наиболее важные параметры приведены в таблице 1. Если провести прямое сравнение между Intel Core i5 vs AMD серии FX-9 ХХХ, то в подавляющем большинстве задач преимущество будет именно за первым решением. LGA 1151 ਦੇ ਅੰਦਰ ਸਥਿਤੀ ਚਿਪਸ, ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਸਭ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਪੈਰਾਮੀਟਰ ਸਾਰਣੀ 1. ਵਿਚ ਦਿਖਾਏ ਗਏ ਹਨ Intel Core i5 ਬਨਾਮ AMD ਐਕਸ-ਲੜੀ ਦੇ 9 XXX ਵਿਚਕਾਰ ਇੱਕ ਸਿੱਧਾ ਤੁਲਨਾ, ਕੰਮ ਦੀ ਵੱਡੀ ਬਹੁਗਿਣਤੀ ਇਸ ਨੂੰ ਪਹਿਲੇ ਦਾ ਹੱਲ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਫਾਇਦਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ, ਜੇ. ਖਾਸ ਕੁਝ ਵੀ ਨਹੀ ਹੈ: ਚਿਪਸ ਦਾ ਨਵੀਨਤਮ ਪੀੜ੍ਹੀ "intel" 2015 ਅਤੇ AMD ਦੀ ਗਰਮੀ ਵਿਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ - 2012 'ਚ. ਇਸ ਲਈ, ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਨਵ ਅਤੇ ਲਾਭਕਾਰੀ "intel" ਉਤਪਾਦ ਦੇ ਨਾਲ ਪਰੋਸੈੱਸਰ ਉਤਪਾਦ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ.
Наиболее важные их характеристики LGA 1151. ਦੇ ਅੰਦਰ ਸਥਿਤੀ ਚਿਪਸ ਦੀ ਸਭ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਗੁਣ ਨੂੰ ਆਪਣੇ
ਨਾਮ ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ | ਕੀ ਪੀਸੀ ਇਸ ਚਿੱਪ ਦੀ ਵਧੀਆ ਵਰਤੋ? | ਮੁੱਖ ਪੈਰਾਮੀਟਰ |
Celeron. G3920, G3900 и G3900TE. CPU ਮਾਡਲ G3920, G3900 ਅਤੇ G3900TE. | ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਗਰਾਫਿਕਸ ਨਾਲ ਦਫਤਰ ਪੀਸੀ. | 14 NM, ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਊਰਜਾ ਕੁਸ਼ਲਤਾ ਹੈ, ਇੱਕ ਤਿੰਨ-ਪੱਧਰ ਕੈਸ਼ ਦੇ ਤਕਨੀਕੀ ਨਿਰਮਾਣ ਕਾਰਜ ਨੂੰ. |
Pentium. G44XX и G45XX. ਪਰੋਸੈਸਰ lineups G44XX ਅਤੇ G45XX. | ਬਜਟ ਆਮ ਕਾਰਜ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਨ ਦੇ ਸਮਰੱਥ ਪੀਸੀ. | увеличен 3-й уровень кеша и тактовые частоты. ਸਭ ਉਪਲੱਬਧ ਚਿਪਸ Celeron ਨਾਲ ਤੁਲਨਾ ਵਿੱਚ 3 ਦਾ ਕੈਸ਼ ਪੱਧਰ ਅਤੇ ਘੜੀ ਫਰੀਕੁਇੰਸੀ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ. |
Core i3 61hh ਅਤੇ 63HH ਮਾਡਲ. | ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਡਿਸਕਰੀਟ ਗਰਾਫਿਕਸ ਨਾਲ ਜੋੜ ਕੇ ਮੁੱਢਲੀ ਖੇਡ ਪੀਸੀ. | которая позволяет получить на уровне с офта 4 потока обработки ПО. ਸਹਿਯੋਗ ਐਚ.ਟੀ. ਤਕਨਾਲੋਜੀ, ਜੋ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੱਧਰ 4 Oftan ਨੂੰ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨ ਦਾ ਵਹਾਅ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਸਹਾਇਕ ਹੈ. ਵਧੀ ਕੈਸ਼ ਤੀਜੇ ਪੱਧਰ 'ਤੇ ਘੜੀ ਫਰੀਕੁਇੰਸੀ. |
Core i5 64HH ਮਾਡਲ 65HH ਅਤੇ 66HH. | ਔਸਤ ਖੇਡ ਸਿਸਟਮ ਗਰਾਫਿਕਸ ਦੀ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ਦੇ ਨਾਲ ਜੋੜ ਕੇ ਗ੍ਰਾਫਿਕ ਸਟੇਸ਼ਨ. | ਮੁਕੰਮਲ ਕੋਰ 4, CPU ਦੀ ਆਵਿਰਤੀ ਦੇ ਗਤੀਸ਼ੀਲ ਵਿਵਸਥਾ ਹੈ, ਵੀ ਵੱਡਾ ਮਤਾ ਕੈਸ਼. |
67HH Core i7 ਮਾਡਲ. | ਸਭ ਲਾਭਕਾਰੀ ਖੇਡ ਪੀਸੀ, ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨ ਅਤੇ ਵੀਡੀਓ ਇੰਕੋਡਿੰਗ, ਇੰਦਰਾਜ਼-ਪੱਧਰ ਸਰਵਰ. | 4 ਅਤੇ 8 ਕਰਨਲ ਸਾਫਟਵੇਅਰ ਨੂੰ ਕਾਰਵਾਈ ਸਟਰੀਮ ਨੂੰ. ਕੈਸ਼ ਦੀ ਅਧਿਕਤਮ ਆਕਾਰ. ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ ਦੀ ਬਾਰੰਬਾਰਤਾ ਠੀਕ. |
Core i5 с индексом 6600К. Core i7 6700K ਇੰਡੈਕਸ ਅਤੇ Core i5 6600K ਇੰਡੈਕਸ. | Barebone ਪੀਸੀ enthusiasts. | ਦਾ ਤਾਲਾ ਬਹੁਲਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਕੰਪਿਊਟਰ ਸਿਸਟਮ ਦੀ ਗਤੀ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਸਹਾਇਕ ਹੈ. |
CPU ਨੂੰ ਸਾਕਟ LGA 2011-v3. ਤਕਨੀਕੀ ਨਿਰਧਾਰਨ
ਇਸ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਅੱਜ ਦੀ ਗਤੀ 'ਤੇ ਸਾਕਟ ਕਾਰਨ ਲਈ ਬਨਾਮ AMD, Intel ਤੁਲਨਾ ਕਰਨ ਲਈ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੇ ਬਾਹਰ ਸੰਭਵ ਨਹੀ ਹੈ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ. изначально разрабатывалась как серверный сокет, но затем модельный ряд чипов Xeon был дополнен Core i7, нацеленными на сегмент уже бытовых ПК с беспрецедентно высоким быстродействием. LGA 2011-v3 ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਾਕਟ ਸਰਵਰ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਪਰ ਫਿਰ Xeon ਚਿਪਸ ਦੀ ਸੀਮਾ ਹੈ, ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਦੀ ਸੀ, Core i7, ਘਰੇਲੂ ਹਿੱਸੇ 'ਤੇ ਉਦੇਸ਼ ਇੱਕ ਟੱਪ ਉੱਚ ਰਫਤਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਪੀਸੀ ਹੈ. ਪਿਛਲੀ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ, ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਗਰਾਫਿਕਸ ਅਜਿਹੇ ਸਿਸਟਮ ਦੇ ਅੰਦਰ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਨਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਮੈਮੋਰੀ ਕੰਟਰੋਲਰ ਇੱਕ ਵਾਰ 'ਤੇ 4 ਚੈਨਲ ਹਨ. разблокированный множитель. ਵੀ ਇਸ ਸਾਕਟ ਦੇ ਇਕ indisputable ਫਾਇਦੇ 6 ਜ ਵੀ 12 ਕੋਰ, ਜਿਸ ਨੂੰ, ਇਸ ਦੇ ਇਲਾਵਾ, ਇਹ ਵੀ ਖੁੱਲ੍ਹਾ ਬਹੁਲਕ ਹਨ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ CPU ਨੂੰ ਇੰਸਟਾਲ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਗਤਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ ਹੈ. вычислительных систем позволяет их обладателям не задумываться о требованиях к аппаратному обеспечению ближайшие 3-4 года уж точно. ਇਸ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ, ਕੰਪਿਊਟਰ ਸਿਸਟਮ ਦੀ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ਨੂੰ ਦੇ ਸਟਾਕ ਦੇ ਮਾਲਕ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਦੀ ਲੋੜ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਕਰਨ ਲਈ ਅਗਲੇ 3-4 ਸਾਲ ਬਾਰੇ ਨਾ ਸੋਚੋ ਸਹਾਇਕ ਹੈ. LGA 2011-v3 сравнивать недопустимо. ਨੂੰ Intel ਬਨਾਮ LGA 2011-v3 ਦੇ ਪ੍ਰਸੰਗ ਵਿਚ AMD ਪਰੋਸੈਸਰ ਗ਼ਲਤ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਕਰੋ. ਨੂੰ ਵਿਚਕਾਰ, ਹੁਣੇ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ ਖਾੜੀ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ. ਅਜਿਹੇ PC 'ਤੇ ਆਖਰੀ ਕੁਝ ਹਜ਼ਾਰ ਡਾਲਰ ਤੱਕ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ. ਪਰ ਖਾਸ ਕੁਝ ਵੀ ਹੈ: ਇੱਕ ਪੀਸੀ ਅਗਲੇ ਕੁਝ ਸਾਲ ਵਿਚ ਖਰੀਦਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੀ ਗਤੀ ਹੈ.
ਸਾਕਟ AM3 +. ਮੁੱਖ ਫੀਚਰ ਅਤੇ ਸਮਰੱਥਾ
ਬਿਲਕੁਲ ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ ਹੱਲ Intel Core ਬਨਾਮ AMD ਐਕਸ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਕਰਨ ਲਈ ਸਹੀ ਨਾ. ਪਹਿਲੇ ਲਗਾਤਾਰ ਅੱਪਡੇਟ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਅੰਤਿਮ ਰੂਪ ਹੈ, ਜੇ, ਬਾਅਦ 2012 ਵਿੱਚ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਫਿਰ ਬਾਅਦ ਫਰੇਮਵਰਕ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਤਬਦੀਲੀ AM3 + ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਨਹੀ ਸੀ. между двумя этими платформами . ਇਸ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ, ਦੀ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ਵਿਚ ਫਰਕ ਦੋ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਵੱਡੇ ਹੈ. Core i3. ਫਲੈਗਸ਼ਿਪ AMD ਅੱਜ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਚਿੱਪ ਲਾਈਨਅੱਪ Core i3 ਨਾਲ ਬਰਾਬਰ ਆਧਾਰ 'ਤੇ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ. AM3 + ਦੇ ਅੰਦਰ ਸਾਰੇ ਪਰੋਸੈਸਰ ਇੱਕ ਖੁੱਲ੍ਹਾ ਬਹੁਲਕ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ, ਉਹ ਹੈ ਅਤੇ ਚੁੱਕਆ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਸਭ ਅਨੁਕੂਲ ਹਾਲਾਤ ਵਿੱਚ, ਅਜਿਹੇ CPU ਦੀ 5 GHz ਪਹਿਰੇਦਾਰ ਵਿੱਚ ਪੱਟੀ ਨੂੰ ਜਿੱਤ ਸਕਦੇ ਹੋ. ਵੀ ਅਰਧਚਾਲਕ ਚਿੱਪ ਦੇ ਰਚਨਾ ਵਿੱਚ ਲਾਜ਼ਮੀ 3-ਪੱਧਰ ਦੀ ਕੈਸ਼ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ. LGA 1151, не может работать с памятью DDR4, а лишь только с DDR3. 2-ਚੈਨਲ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ RAM ਕੰਟਰੋਲਰ, ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਉਲਟ ਵਿੱਚ LGA 1151, DDR4 ਮੈਮੋਰੀ ਨਾਲ ਕੰਮ ਨਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਸਿਰਫ ਸਿਰਫ DDR3. AMD FX vs Intel “ Кор ” последнего поколения, то перевес у последних в плане быстродействия будет уж очень большим. ਸਾਨੂੰ ਬਨਾਮ ਪਿਛਲੇ ਪੀੜ੍ਹੀ ਦੇ "ਮੂਲ" AMD ਐਕਸ ਨੂੰ Intel ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਕਰੋ, ਜੇ, ਦੀ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ਦੇ ਆਧਾਰ 'ਬਾਅਦ ਦੀ ਸਰਵਉੱਚਤਾ ਨੂੰ ਹੀ ਬਹੁਤ ਹੀ ਵੱਡਾ ਹੈ. ਆਰਜ਼ੀ ਸਥਿਤੀ ਚਿਪਸ AM3 + ਹੇਠ ਸਾਰਣੀ ਵਿੱਚ ਵੇਖਾਇਆ niches.
AM3 + ਚਿਪਸ ਸਥਿਤੀ
ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਨਾਮ | ਕੋਰ ਅਤੇ ਮੈਡਿਊਲ ਦੀ ਗਿਣਤੀ | ਨਿਯੁਕਤੀ |
ਐਕਸ-43XX | 4/2 | ਬਜਟ ਅਤੇ ਦਫ਼ਤਰ ਪੀਸੀ. ਖੇਡ ਇੰਦਰਾਜ਼-ਪੱਧਰ ਸਿਸਟਮ. |
ਐਕਸ-63XX | 6/3 | ਖੇਡ ਨੂੰ ਕੰਪਿਊਟਰ midrange |
ਐਕਸ-83XX | 8/4 | ਗਰਾਫਿਕਸ ਅਤੇ ਵਰਕਸਟੇਸ਼ਨ. ਇੰਦਰਾਜ਼-ਪੱਧਰ ਸਰਵਰ. ਇਸ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਖੇਡ ਪੀਸੀ ਦੇ ਫਰੇਮਵਰਕ ਵਿੱਚ ਸਭ ਲਾਭਕਾਰੀ. |
ਐਕਸ-9xxx | 8/4 | enthusiasts ਲਈ ਕੰਪਿਊਟਰ. |
CPU ਨੂੰ ਸਾਕਟ FM2 +. ਹਾਈਬ੍ਰਿਡ ਚਿਪਸ ਲਈ ਮੁੱਖ ਪਲੇਟਫਾਰਮ AMD
ਇਹ ਇੱਕ ਪਰੋਸੈੱਸਰ ਹਿੱਸਾ ਵਿਚਕਾਰ ਤੁਲਨਾ ਕਰਨ ਲਈ ਅਸੰਭਵ ਹੈ Intel Core i5 ਬਨਾਮ AMD ਦੀ ਇੱਕ ਲੜੀ. ਇਹ ਪਰੋਸੈੱਸਰ ਪੂਰੀ ਵੱਖ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਹੱਲ 'ਤੇ ਉਦੇਸ਼ ਹਨ. ਮਲਟੀਮੀਡੀਆ ਸਟੇਸ਼ਨ - ਨੂੰ ਦੇ ਪਹਿਲੇ, ਜਦਕਿ ਦੂਜਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉੱਚ-ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨੂੰ ਪੀਸੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਸਹਾਇਕ ਹੈ. ਪਰ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਨਾਟਕੀ ਜਦ ਗਰਾਫਿਕਸ ਸਬ ਤੁਲਨਾ ਬਦਲਦਾ ਹੈ. увы, не может похвастаться мощной интегрированной графической подсистемой, а вот гибридный чип АМД по умолчанию укомплектован видеокартой, которая даже по своим возможностям превосходит даже дискретные акселераторы начального уровня. Core i5, ਹਾਏ, ਇੱਕ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਗਰਾਫਿਕਸ ਇੰਜਣ ਦੇ ਸ਼ੇਖੀ ਨਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਪਰ AMD ਗਰਾਫਿਕਸ ਕਾਰਡ, ਨਾਲ ਲੈਸ ਮੂਲ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਹਾਈਬ੍ਰਿਡ ਚਿੱਪ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਵੀ ਵੀ ਖੰਡਿਤ ਐਕਸਲੇਟਰ ਇੰਦਰਾਜ਼ ਪੱਧਰ ਵੱਧ ਇਸ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਹੈ. ਚਿਪਸ ਦੇ ਇਸ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਇਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਗੁਣ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਦੋ ਪੱਧਰ ਦੇ ਇੱਕ ਕੈਸ਼ ਮੈਮੋਰੀ ਨਾਲ ਲੈਸ ਹਨ.
ਮਲਟੀਮੀਡੀਆ ਸਟੇਸ਼ਨ
ਇਹ ਸੱਚ ਹੈ, ਮਲਟੀਮੀਡੀਆ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਅੰਦਰ ਸਥਾਨ ਇਹ CPUs, Intel Core i5 ਬਨਾਮ AMD A10-XXXX ਵਰਗੇ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਇਸ ਨੂੰ ਪਹੁੰਚ ਆਰਥਿਕ ਜਾਇਜ਼ ਨਹੀ ਹੈ. ਅਜਿਹੇ ਕੰਪਿਊਟਰ ਦੇ ਗਰਾਫਿਕਸ ਸਿਸਟਮ ਲਈ ਉੱਚ ਲੋੜ ਅੱਗੇ ਪਾ ਰਹੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਇਸ ਲਈ ਵੀ ਪੀਸੀ ਦੇ ਪਰੋਸੈੱਸਰ ਤੇ ਮੰਗ ਕੀਤੀ. ਇਹ ਫੀਚਰ ਦੇ ਇਸ ਸੁਮੇਲ ਹੈ ਅਤੇ AMD ਤੱਕ ਪਿਛਲੀ ਜ਼ਿਕਰ ਲੜੀ ਦੇ ਹਾਈਬ੍ਰਿਡ ਚਿਪਸ ਦਾ ਮਾਣ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੈ. ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਘੱਟ ਲਾਗਤ ਦੀ ਇੱਕ ਹੋਰ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਚਿੱਪ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ "intel" ਦੇ 2-ਕੋਰ CPU ਮਾਡਲ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਹੈ. ਇਸ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ, ਇਸ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਹੀ ਖਾਸ ਸਥਾਨ ਵਿਚ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸਥਿਤੀ "AMD" ਰੱਖਦਾ ਹੈ. ਪੀਸੀ ਹੇਠ ਸਾਰਣੀ ਵਿੱਚ ਵੇਖਾਇਆ ਦੇ ਅਨੁਮਾਨਿਤ ਸਾਮਾਨ ਦੇ. ਕੰਪਿਊਟਰ ਦੇ ਪੈਰਾਮੀਟਰ ਵੀਡੀਓ, ਸੰਗੀਤ, ਦੇ ਦਫ਼ਤਰ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਅਤੇ ਇਸ 'ਤੇ ਵੀ ਕੁਝ ਖਿਡੌਣੇ ਖੇਡਣ ਲਈ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਸੈਟਿੰਗ ਤੇ ਚਲਾ ਜਾਵੇਗਾ ਕਾਫ਼ੀ ਹੈ.
ਅਨੁਮਾਨਿਤ ਦੇ ਸਾਮਾਨ ਮਲਟੀਮੀਡੀਆ ਸਟੇਸ਼ਨ
№ p / p | ਹਿੱਸੇ ਦੇ ਨਾਮ | ਮਾਡਲ | ਲਾਗਤ, ਰੂਬਲ |
1. | ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ |
A8-7850 3.6 / 3.9 GHz, 4 ਕੋਰਾਂ, 4 MB L2 ਕੈਸ਼. | 5000 ਰੂਬਲ |
2. | ਮਦਰਬੋਰਡ | MSI A78M-E35 | 3000 ਰੂਬਲ |
3. | ਆਪਰੇਟਿਵ ਮੈਮੋਰੀ | ਟੀਮ 8 GB DDR3 1600 MHz | 2000 ਰੂਬਲ |
4. | ਪਾਵਰ ਸਪਲਾਈ ਯੂਨਿਟ | GameMax GM-500B | 1200 ਰੂਬਲ |
5. | ਹਾਉਸਿੰਗ | I-BOX FORCE 1807 | 900 rubles |
6. | ਹਾਰਡ ਡਰਾਈਵ | HDD 1 ਟੀ ਬੀ 7200 | 2500 ਰੂਬਲ |
ਕੁੱਲ: | 14600 ਰੂਬਲ | ||
ਦਫ਼ਤਰ ਕੰਪਿਊਟਰ
ਏਐਮਐਂਡ ਐਫਐਕਸ ਐਕਸ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿਚ ਇੰਟਲ ਉਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵਾਲੇ ਪਾਸੇ ਦੇ ਹੋਣਗੇ. ਇਹ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਲੋਕਤੰਤਰੀ ਮੁੱਲ ਦੇ ਬਹੁਤ ਹੀ ਲਾਭਕਾਰੀ ਐਂਟਰੀ-ਪੱਧਰ ਦੀਆਂ CPU ਹਨ. ਅਜਿਹੇ ਇੱਕ ਕੰਪਿਊਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਦੇ ਫਰੇਮਵਰਕ ਵਿੱਚ ਸਭ ਅਨੁਕੂਲ ਇੱਕ Celeron ਚਿੱਪ ਵਰਗੇ ਲੱਗੇਗਾ ਅਜਿਹੇ ਕੰਪਿਊਟਰ ਦੀ ਲਗਭਗ ਸੰਰਚਨਾ ਹੇਠ ਦਿੱਤੀ ਸਾਰਣੀ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ.
ਆਫਿਸ ਕੰਪਿਊਟਰ 2016
№ п / п | PC ਕੰਪੋਨੈਂਟ | ਮਾਡਲ | ਅਨੁਮਾਨਿਤ ਕੀਮਤ, ਰੂਬਲਜ਼ |
1. | ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ | ਸੇਲੇਰਨ ਜੀ 33900 | 2100 ਰੂਬਲ |
2. | ਮਦਰਬੋਰਡ | ASUS H110M-R / C / SI | 2400 ਰੂਬਲ |
3. | ਆਪਰੇਟਿਵ ਮੈਮੋਰੀ | ਸਿਲੀਕੋਨ ਪਾਵਰ 4 ਜੀਡੀ ਡੀਡੀ ਆਰ 4 2133 ਮੈਗਾਹਰਟਜ਼ | 1200 ਰੂਬਲ |
4. | ਪਾਵਰ ਸਪਲਾਈ ਯੂਨਿਟ | Delux 400W ਫੈਨ 120 ਮਿਮੀ | 700 ਰੂਬਲ |
5. | ਹਾਉਸਿੰਗ | ਫ੍ਰਾਈਮ 165 ਬੀ | 900 rubles |
6. | ਹਾਰਡ ਡਰਾਈਵ | WD WD1600AVVS, 160 ਗੈਬਾ | 2200 ਰੂਬਲ |
ਕੁੱਲ: | 9500 ਰੂਬਲ | ||
ਐਂਟਰੀ-ਪੱਧਰ ਦੀਆਂ ਪੀਸੀ
ਸਿਧਾਂਤਕ ਤੌਰ ਤੇ, ਐਂਟਰੀ ਲੈਵਲ ਗੇਮਿੰਗ ਪੀਸੀ ਦੇ ਅੰਦਰ, ਤੁਸੀਂ ਅਜੇ ਵੀ ਤੁਲਨਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਉਦਾਹਰਣ ਲਈ, AMD FX-6300 vs Intel "Kor Ai 3". ਪਰ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਗਤੀ ਵਿੱਚ ਅੰਤਰ ਸਿਰਫ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਹੋਵੇਗਾ. ਅਤੇ ਦੂਸਰਾ CPU ਜਿੱਤ ਜਾਵੇਗਾ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ 6 ਪੇਅਰ ਬਲਾਕ ਹੋਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਕੰਪਿਊਟਿੰਗ ਲਈ ਕੇਵਲ 2 ਰੀਅਲ ਮੋਡੀਊਲ ਹਨ.
ਮੁਕੰਮਲ ਬੁਨਿਆਦੀ ਖੇਡ ਪ੍ਰਣਾਲੀ
№ п / п | PC ਕੰਪੋਨੈਂਟ | ਮਾਡਲ | ਕੀਮਤ, ਰੂਬਲਜ਼ |
1. | ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ | I3-6100 | 6500 ਰੂਬਲ |
2. | ਮਦਰਬੋਰਡ | ASUS H110M | 2400 ਰੂਬਲ |
3. | RAM | 4 GB DDR4 2133 MHz 2 ਬੀ 4 ਜੀਡੀ ਡੀਡੀਆਰ 4 ਪੀ ਐਚ 2133 ਮੈਗਾਹਰਟਜ਼ | 2400 ਰੂਬਲ |
4. | ਪਾਵਰ ਸਪਲਾਈ ਯੂਨਿਟ | GameMax GM-500B | 1200 ਰੂਬਲ |
5. | ਹਾਉਸਿੰਗ | I-BOX FORCE 1805 | 900 rubles |
6. | ਹਾਰਡ ਡਰਾਈਵ | 1 ਟੀ ਬੀ 7200 | 7 00 рублей 2 7 00 ਰੂਬਲ |
7. | ਸੌਲਿਡ ਸਟੇਟ ਡਰਾਈਵ | 128 GB SATA 3 | 2500 ਰੂਬਲ |
8. | ਵੀਡੀਓ ਕਾਰਡ | ਰੈਡਨ ਆਰਐਕਸ 460 | 7000 rubles |
ਕੁੱਲ: | 25 600 ਰੂਬਲ | ||
ਦਰਮਿਆਨੇ ਅਕਾਰ ਦੇ ਗੇਮਿੰਗ ਸਿਸਟਮ
AMD FX-8350 vs Intel "Kor Ai 5" ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਮੱਧ-ਪੱਧਰ ਦੀ ਗੇਮਿੰਗ ਪੀਸੀ ਦੇ ਫਰੇਮ ਆਊਟਪੁਟ ਪ੍ਰਤੀ ਸਕਿੰਟ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਦੇ ਨਾਲ, ਸਾਨੂੰ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਫਰਕ ਮਿਲੇਗਾ. ਕੁਝ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ, ਫਰਕ 20-30 ਫਰੇਮ ਪ੍ਰਤੀ ਸਕਿੰਟ ਹੋਵੇਗਾ. ਡਾਇਨਾਮਿਕ ਖੇਡਾਂ ਵਿੱਚ, ਇਹ ਅਸਵੀਕਾਰਨਯੋਗ ਹੈ. ਇਸ ਲਈ, ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਉੱਚ ਪੱਧਰੀ 4-ਕੋਰ CPU ਤੇ ਇੱਕ ਮਿਡ-ਲੈਰੀ ਗੇਮਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਇਕੱਠੇ ਕਰਨਾ ਸਹੀ ਹੈ. 6600 . ਅਤੇ ਚਿੱਪ ਵੱਲ ਦੇਖਣ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਚੀਜ਼ i5-6600 ਹੈ он позволит получить отменный «Геймплей». ਇਹ ਗੇਫੋਰਸ 1060 ਦੇ ਨਾਲ ਮਿਲਕੇ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ "ਗੇਮਪਲੈਕਸ" ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦੇਵੇਗਾ. ਇਹ ਨੋਟ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਵੀਡੀਓ ਕਾਰਡ ਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ ਤੌਰ 'ਤੇ 6 GB RAM ਨਾਲ ਲੈਸ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ. ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਅਜਿਹੇ ਸਿਸਟਮ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਨਲੌਕ ਕੀਤੇ ਮਲਟੀਪਲੇਅਰ ਦੇ ਨਾਲ ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ ਨੂੰ ਸਥਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਾਇਜ਼ ਨਹੀਂ ਹੈ. ਉਹ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਸੈਕਸ਼ਨ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇੱਕ ਹੋਰ ਮਹਿੰਗੇ ਅਤੇ ਕੁਸ਼ਲ ਗ੍ਰਾਫਿਕ ਕਾਰਡ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ. ਦੂਜੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ, ਲੱਗਭੱਗ ਸਾਜ਼ੋ-ਸਾਮਾਨ ਹੇਠਾਂ ਸਾਰਣੀ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ.
ਮਿਡ ਲੈਵਲ ਗੇਮਿੰਗ ਸਿਸਟਮ
ਕੰਪੋਨੈਂਟ | ਪੈਰਾਮੀਟਰ, ਮਾਡਲ | ਕੀਮਤ, ਰੂਬਲਜ਼ |
ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ | I5-6600 | 15 000 rubles |
ਮਦਰਬੋਰਡ | 150- М ASUS 150 ਮੀਲ | 6000 ਰੂਬਲ |
ਆਪਰੇਟਿਵ ਮੈਮੋਰੀ | DDR4 3200MHz 16Gb | 12000 ਰੂਬਲ |
ਪਾਵਰ ਸਪਲਾਈ ਯੂਨਿਟ | 1000W | 7000 rubles |
ਹਾਉਸਿੰਗ | ਮਿਦੀ ਟਾਵਰ | 2000 ਰੂਬਲ |
ਹਾਰਡ ਡਰਾਈਵ | 2 ਗੈਬਾ, 7200 | 6000 ਰੂਬਲ |
накопитель SSD Drive | 256GB | 5500 ਰੂਬਲ |
ਗ੍ਰਾਫਿਕ ਐਕਸਲੇਟਰ | ਗੇਫੋਰਸ 1060, 6 ਜੀ.ਬੀ. | 20 000 ਰੂਬਲ |
ਕੁੱਲ: | 73 500 ਰੂਬਲ | |
ਅਨੁਰੂਪ ਗੇਮਿੰਗ ਕੰਪਿਊਟਰਸ
ਜੇਕਰ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਇੰਟਲ ਕੋਰ i5 ਬਨਾਮ ਐਮ ਡ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਨਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਕੋਲ ਮੌਜੂਦ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਜ਼ਰੂਰੀ ਤੌਰ ਤੇ ਦੂਸਰੀ ਕੰਪਨੀ ਲਈ ਕੋਈ ਐਨਾਲੋਗ ਨਹੀਂ ਹੈ. каких-либо шансов продукции первой компании не дает. ਪਿਛਲੇ 5 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਸੀਪੀਯੂ ਦਾ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਸੈਕਟਰ ਭਰੋਸੇ ਨਾਲ ਕੇਵਲ ਇਕ ਕੰਪਨੀ - ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਦੇ ਉਤਪਾਦਾਂ ਦੁਆਰਾ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਅਤੇ ਐਮ ਡੀ ਐਫ ਐੱਫ ਐਕਸ -9590 ਬਨਾਮ ਇੰਟਲ LGA 2011-v3 ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਵੀ ਪਹਿਲੀ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਉਤਪਾਦਨ ਦੀ ਕੋਈ ਸੰਭਾਵਨਾ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦੀ. для сокета LGA2011-v3. ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, LGA2011-v3 ਸਾਕੇਟ ਲਈ ਕੋਰ i7 ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ ਇਸ ਸਥਾਨ ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਹਨ ни могут включать до 10 вычислительных блоков, имеют увеличенный объем кеш-памяти и разблокированный множитель. ਨਾ ਹੀ ਤਕਰੀਬਨ 10 ਕੰਪਨੈਸ਼ਨਲ ਇਕਾਈਆਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ, ਇਕ ਕੈਚ ਦਾ ਵਾਧਾ ਅਤੇ ਇਕ ਅਨੌਖਲਡ ਮਲਟੀਪਲਾਇਰ ਹੈ.
ਪਰ ਇਸ ਕੇਸ ਵਿਚਲੇ ਮੁੱਖ ਅੰਤਰ ਨੂੰ ਰੈਮ ਕੰਟਰੋਲਰ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜੋ 4-ਚੈਨਲ ਮੋਡ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ, ਰਮ ਸਬ-ਸਿਸਟਮ ਇਸ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੰਪਿਊਟਰਾਂ ਲਈ ਕੋਈ ਵਧੀਆ ਮੁਕਾਬਲਾ ਨਹੀਂ ਹੈ.
ਕੰਪਿਊਟਰ ਉਤਸ਼ਾਹੀ ਲਈ ਪੀਸੀ
ਕੰਪੋਨੈਂਟ | ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ | ਕੀਮਤ, ਰੂਬਲਜ਼ |
ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ | ਕੋਰ i7-6950 X | 100 000 rubles |
ਵੀਡੀਓ ਕਾਰਡ | ਜੀਫੋਰਸ GTX 1080, 8 GB | 50 000 rubles |
RAM | 32 ਗੈਬਾ, ਡੀਡੀਆਰ 4 | 25 000 rubles |
ਮਦਰਬੋਰਡ | X99 | 45 000 ਰੂਬਲ |
ਪਾਵਰ ਸਪਲਾਈ ਯੂਨਿਟ | 1000 ਵਜੇ | 16 000 rubles |
ਹਾਉਸਿੰਗ | ATC | 2000 ਰੂਬਲ |
ਹਾਰਡ ਡਰਾਈਵ | , 7200 2 ਜੀਬੀ , 7200 |
000 рублей 8000 ਰੂਬਲ |
накопитель SSD - ਡਰਾਈਵ | Гб 512 ਗੈਬਾ | рублей 10 ਹਜ਼ਾਰ ਰੂਬਲ |
ਕੁੱਲ: | 256 ਹਜ਼ਾਰ ਰੂਬਲ | |
ਗਰਾਫਿਕਸ ਵਰਕਸਟੇਸ਼ਨ
ਇਸ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਥਾਨ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ, ਵੀ AMD ਐਕਸ ਬਨਾਮ Intel Core i5 ਦਰਮਿਆਨ ਤੁਲਨਾ ਪਤਾ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਤਪਾਦ ਦੀ ਮਿਤੀ ਦੇ ਬਾਹਰ ਪਹਿਲੀ ਕੰਪਨੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਪੈਰਾਮੀਟਰ 'ਤੇ ਹਾਰਦਾ ਹੈ. ਇਸ ਚਿੱਪ ਲਈ ਅਧਾਰ ਇੱਕ PC i5-6400 ਹੈ.
ਅਜਿਹੇ ਸਿਸਟਮ ਹੇਠ ਦਿੱਤੀ ਸਾਰਨੀ ਵਿੱਚ ਵੇਖਾਇਆ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਅਨੁਮਾਨਿਤ ਦੇ ਸਾਮਾਨ ਦੇ.
ਪੈਕੇਜ ਗਰਾਫਿਕਸ ਵਰਕਸਟੇਸ਼ਨ
№ p / p | ਭਾਗ ਨੂੰ | ਮਾਡਲ | ਰੂਬਲ ਵਿਚ ਲਾਗਤ |
1. | CPU ਨੂੰ | i5-6400 | 11 ਹਜ਼ਾਰ ਰੂਬਲ |
2. | ਦੇਮੇਨ | ASUS Z-170DE | 5400 ਰੂਬਲ |
3. | ਰੈਮ | DDR4 16GB | 10 ਹਜ਼ਾਰ ਰੂਬਲ |
4. | ਬਿਜਲੀ ਸਪਲਾਈ ਯੂਨਿਟ | Aerocool ਵੈਸਪਾ-800 | 5400 ਰੂਬਲ |
5. | ਹਾਊਸਿੰਗ | Frime 165B | 2000 ਰੂਬਲ |
6. | ਹਾਰਡ ਡਿਸਕ | 1TB SATA 3, 7200, 64 ਮੈਬਾ ਕੈਸ਼ | 00 рублей 40 00 ਰੂਬਲ |
7. | ਸੌਲਿਡ ਸਟੇਟ ਡਰਾਈਵ | 256 GB SATA 3 | 00 рублей 50 00 ਰੂਬਲ |
8. | ਵੀਡੀਓ ਕਾਰਡ | radeon Pro2DUO | 120 ਹਜ਼ਾਰ ਰੂਬਲ |
ਕੁੱਲ: | 162 800 ਰੂਬਲ | ||
ਅਗਲੇ ਕੀ?
ਅਗਲੇ ਕੁਝ ਮਹੀਨੇ ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਹੀ ਅਮੀਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ. ਪਹਿਲੀ, ਜਨਵਰੀ ਵਿਚ "intel" ਚਿਪਸ ਦੇ ਇਸ ਦੇ ਸੀਮਾ ਹੈ, ਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਕਰਨ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਆਰਕੀਟੈਕਚਰ, codenamed ਕੋਰ ਦੇ 7 ਪੀੜ੍ਹੀ ਲਈ ਮੌਜੂਦ ਹੋਵੇਗਾ. ਇਸ ਮਾਮਲੇ 'ਚ ਬੁਨਿਆਦੀ ਤਬਦੀਲੀ ਦੀ ਉਮੀਦ ਨਹੀ ਹੈ. ਇਹ ਬਾਹਰ, ਬੱਗ 'ਤੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਥੋੜ੍ਹਾ ਵਧੀਆ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ਅਤੇ ਕੁਝ ਨਵ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਹੈ. ਤਦ, ਪਹਿਲੀ ਤਿਮਾਹੀ ਦੇ ਅੰਤ ਦੇ ਨੇੜੇ, AMD ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਵ ਸਾਕਟ, ਜੋ ਕਿ AM4 ਕਿਹਾ ਜਾਵੇਗਾ ਨੂੰ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਹੈ. ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ, ਤਬਦੀਲੀ ਦਾ ਇੱਕ ਇਨਕਲਾਬੀ ਅੱਖਰ ਹੋਵੇਗਾ. ਚਿਪਸ ਨਵ ਉਤਪਾਦਨ ਢੰਗ 'ਤੇ ਨਿਰਮਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ, ਇੱਕ ਸੁਧਾਰ ਆਰਕੀਟੈਕਚਰ ਹੈ ਅਤੇ ਨਵ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰੋ. ਇਹ ਪਰੋਸੈੱਸਰ "Zen" CPU ਦੀ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿਚ ਬਰਾਬਰੀ ਨੂੰ ਮੁੜ ਥਿਊਰੀ ਵਿੱਚ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ. ਕੇਵਲ ਤਦ ਹੀ ਇਸ ਨੂੰ ਹੀ ਪਿਛਲੇ ਜ਼ਿਕਰ ਕੰਪਿਊਟਰ ਸੰਰਚਨਾ ਦੁਬਾਰਾ ਜਾਣ ਲਈ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੋਵੇਗਾ.
ਨਤੀਜੇ
ਇਹ ਸਮੱਗਰੀ ਤੁਲਨਾ ਨੂੰ Intel ਬਨਾਮ AMD ਪਰੋਸੈੱਸਰ ਉਤਪਾਦ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਦੇ ਤੌਰ ਕਰਵਾਏ ਸਾਰ ਲਈ. ਸਿਰਫ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਦੂਜਾ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਅਜੇ ਵੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ - ਇੱਕ ਮਲਟੀਮੀਡੀਆ ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਅਤੇ ਇੱਕ ਪੀਸੀ, ਅਤੇ ਮੰਜ਼ਿਲ ਦੇ ਦਫਤਰ ਦੇ ਬਜਟ ਨੂੰ. ਜਿਸ ਮਾਮਲੇ 'ਨੂੰ Intel "ਦੇ ਉਤਪਾਦ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਵੀ ਪਹਿਲ ਵੇਖਦਾ ਹੈ. ਹੋਰ ਪਲੱਸ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਦਾ ਮਾਣ "AMD" - ਇਸ ਦੇ ਉਤਪਾਦ ਦਾ ਇੱਕ ਘੱਟ ਲਾਗਤ. даже по нынешним меркам. ਪਰ ਇਸ ਨੂੰ ਵੀ ਉਸੇ $ 100 ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਅਤੇ ਵੀ ਅੱਜ ਦੇ ਮਿਆਰ ਦੇ ਕੇ ਉਸੇ ਪੁਰਾਣੀ ਸਿਸਟਮ 'ਤੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਰੁਪਏ ਦੀ ਹੈ. AMD FX vs Intel Core именно на продукцию второй компании. ਇਹ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਪੀਸੀ 3-5 ਸਾਲ ਖਰੀਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਹੋਰ ਸਾਰੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਵ ਕੰਪਿਊਟਰ ਸਿਸਟਮ ਹੋਰ ਵੀ ਸਹੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਅਗਵਾਈ ਕੀਤੀ, ਜਦ ਦੀ ਤੁਲਨਾ AMD ਐਕਸ ਬਨਾਮ Intel Core ਉਤਪਾਦ ਦੂਜਾ ਕੰਪਨੀ ਹੈ ਖਰੀਦਣ, ਇਸ ਲਈ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ.
Similar articles
Trending Now